14-18 வயதில் கிராமப்புற இளைஞர்களில் 14 சதவீதம் இந்திய வரைபடத்தை அடையாளம் காண முடியவில்லை

0
154

2017 ஆண்டு இந்திய கல்வி அறிக்கை அறிக்கை (கிஷிணிஸி), வெளியிடப்பட்டு உள்ளது அதில் கூறப்பட்டு இருக்கும் முக்கிய அம்சங்கள் வருமாறு:-* 14-18 வயதில் கிராமப்புற இளைஞர்களில் 14 சதவீதம் இந்திய வரைபடத்தை அடையாளம் காண முடியவில்லை.* குறிப்பிடத்தக்க வகையில், கணக்கெடுக்கப்பட்டவர்களில் 36 சதவீதத்தினர் டெல்லி இந்தியாவின் தலைநகரம் என்பது தெரியவில்லை.* 79 சதவீதம் பேரிடம் ‘நீங்கள் எந்த மாநிலத்தில் வசிக்கிறீர்கள்?’ என்ற கேள்விக்கு 42 சதவீதம் பேர் வரைபடத்தில் தங்கள் சொந்த மாநிலத்தை சுட்டிக்காட்டினர்.* பெரும்பாலான 14-18 வயதானவர்கள் முறையான கல்வி முறைமையில் உள்ளனர். 14.4 சதவீதம் மட்டுமே தற்போது பள்ளி அல்லது கல்லூரியில் பதிவு செய்யப்படவில்லை. எனினும், இந்த எண்ணிக்கை வயதில் நிறைய வேறுபடுகிறது.*”14-18 வயதினர் சுமார் 25 சதவீத அடிப்படை மொழிகளில் தங்கள் சொந்த மொழியில் சரளமாக வாசிக்ககிறார்கள்.இவ்வாறு அதில் கூறபட்டு

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here